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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UMWAGILIAJI

Kuwa Tume iliyothabiti na yenye uwezo wa kuweka msukumo katika mageuzi ya Sekta ya

Umwagiliaji.

Dhima

Kuendeleza miundombinu ya umwagiliaji kwa kuzingatia usimamizi wa pamoja wa rasilimali za

maji ili kuleta ufanisi katika matumizi ya maji katika Umwagiliaji kwa lengo la kuwa na

uzalishaji na tija endelevu kwa maendeleo ya uchumi wa Taifa.

MAJUKUMU YA TUME YA TAIFA YA UMWAGILIAJI

Majukumu ya msingi ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ni Kuratibu, Kuendeleza na Kusimamia
maendeleo ya sekta ya umwagiliaji nchini.

Majukumu mahususi ya Tume ni kama ifuatavyo:

a.
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Kuishauri Serikali katika utekelezaji na kufanya mapitio ya Sera ya Taifa ya
Umwagiliaji, Mkakati wa Maendeleo ya Umwagiliaji, Mpango Kabambe wa Taifa wa
Umwagiliaji na Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji;

Kuwakilisha Serikali kwenye mikutano ya Kkitaifa na kimataifa katika masuala yote
yanayohusu uendelezaji na usimamizi wa kilimo cha umwagiliaji.

Kuratibu shughuli zote za umwagiliaji katika sekta ya umwagiliaji zinazotekelezwa na
washirika au wadau wengine wa maendeleo;

Kuhamasisha na kudumisha ushirikiano na taasisi za kimataifa zenye kutekeleza
majukumu yanayofanana na Tume katika masuala ya umwagiliaji;

Kupanga, kufanya pembuzi yakinifu, kusanifu, kujenga na kusimamia ujenzi wa
miundombinu ya umwagiliaji;

Kuanzisha na kuendesha Vituo vya ukodishaji wa vifaa vya ujenzi kwa ajili ya kuisaidia
sekta binafsi kuwekeza kwenye kilimo cha umwagiliaji;

Kusajili na kutunza orodha ya wamwagiliaji;

Kuhamasisha na kudumisha mahusiano na taasisi zinazotoa programu za mafunzo na
kusaidia upatikanaji wa rasilimali watu kwa madhumuni ya kupata wataalamu katika
sekta ya umwagiliaji;

Kuwa jukwaa la kubadilishana uzoefu na kupashana habari katika masuala ya
umwagiliaji;



Kujenga uwezo wa wamwagiliaji kwa ajili ya kuongeza ushiriki wao katika kupanga,

kutekeleza, kuendesha na kusimamia skimu za umwagiliaji;

Kufanya na kuratibu tafiti, kusambaza teknolojia sahihi zitokanazo na matokeo ya tafiti

na kutoa msaada wa huduma za kitaalamu kuhusu umwagiliaji;

Kuhamasisha uendelezaji wa mabwawa kwa ajili ya matumizi ya umwagiliaji na shughuli

nyinginezo za kiuchumi na kijamii;

. Kusimamia masuala yote yanayohusu maendeleo ya umwagiliaji na ushirikiano na wadau

mbalimbali katika maendeleo ya umwagiliaji;

Kuidhinisha ujenzi wa mifumo ya umwagiliaji, kusimamia viwango na miongozo kwa

ajili ya maendeleo na uendeshaji wa shughuli za umwagiliaji;

Kuhamasisha matumizi ya maji yenye ufanisi katika mifumo ya umwagiliaji na

kuhakikisha usimamizi shirikishi wa rasilimali za maji kwa maendeleo ya kilimo cha

umwagiliaji;

Kuishauri Serikali katika masuala yote yanayohusu maendeleo na uendeshaji wa sekta ya

umwagiliaji nchini;

Kuendeleza matumizi sahihi ya maji ya umwagiliaji katika mifumo ya umwagiliaji na

kuhakikisha kuwa inaendana na usimamizi wa pamoja wa rasilimali za maji katika kilimo

cha umwagiliaji; na

Kutekeleza majukumu yote muhimu katika kuendeleza kilimo cha umwagiliaji.
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ikiendelea katika skimu ya Gwanumpu iliyopo Mvumi iliyopo Kilosa, Morogoro

Kazi ya usakafiaji wa Sehemu ya Mfereji Mkuu Sehemu Mfereji Mkuu katika skimu ya

Kakonko, Kigoma
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Shamba la Mpunga katika skimu ya Dakawa| Shamba ya Nyanya katika Skimu ya Lipuli
iliyopo Mvomero, Morogoro iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Iringa

UMWAGILIAJI KILIMO CHA UHAKIKA



